Tsawon Belt & Damuwa

Bayanan kula don Catenary Sag

Lokacin da bel ɗin ke gudana, yana da mahimmanci don kiyaye tashin hankali mai kyau, tsayin bel ɗin da ya dace, kuma babu wani haɗin kai da ya ɓace tsakanin bel da sprockets.Lokacin da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke aiki, ƙarin tsawon sag ɗin catenary za a ɗauka a hanyar dawowa don kiyaye tashin hankali mai dacewa don cire bel.

Idan bel mai ɗaukar nauyi yana da tsayin da ya wuce kima akan hanyar dawowa, sprocket ɗin tuƙi/Idler zai sami ɓataccen haɗin gwiwa tare da bel ɗin, kuma yana haifar da sprockets suna karya hanya ko dogo daga na'urar.Akasin haka, idan bel ɗin ya ɗaure kuma gajere, tashin hankali zai ƙaru, wannan tashin hankali mai ƙarfi zai haifar da ɗaukar hanyar bel a cikin yanayin koma baya ko kuma motar ta wuce ɗaukar nauyi yayin aiki.Tashin hankali da ƙarfin bel ɗin ya haifar na iya rage tsawon rayuwar bel ɗin jigilar kaya.

Saboda yanayin jiki na haɓakar haɓakar kayan haɓaka da haɓakawa a cikin canje-canjen zafin jiki, ya zama dole don haɓaka ko rage tsawon sag catenary a cikin hanyar dawowa.Koyaya, ba kasafai ake samun girman sag na catenary ta hanyar ƙididdige madaidaicin girman tsakanin wuraren haɗin gwiwa da ainihin girman da ake buƙata ba yayin haɗin gwiwa.An yi watsi da shi koyaushe yayin zane.

Mun lissafa wasu misalan ƙwarewar aiki tare da ingantattun ƙididdigar ƙididdiga don ma'anar masu amfani kafin amfani da samfuran serial na HOGNSBELT.Don daidaita yanayin tashin hankali da ya dace, da fatan za a koma zuwa daidaitawar Tension da Teburin Sag na Catenary a cikin wannan babi.

Gabaɗaya Bayarwa

Gabaɗaya-Taimakawa

Gabaɗaya, mun kira na'ura mai ɗaukar nauyi wanda tsawonsa bai wuce 2M gajeriyar isar da sako ba.Don ƙirar isar da ɗan gajeren nisa, ba lallai ba ne a shigar da kayan sawa akan hanyar dawowa.Amma tsawon sag catenary ya kamata a sarrafa shi a cikin 100mm.

Idan jimlar tsarin jigilar kaya bai wuce 3.5M ba, mafi ƙarancin nisa tsakanin sprocket ɗin tuki da hanyar dawowar wearstrip ya kamata a sarrafa cikin 600mm.

Idan jimillar tsarin jigilar kayayyaki ya wuce 3.5M, matsakaicin nisa tsakanin sprocket ɗin tuƙi da hanyar dawowa ya kamata a sarrafa shi cikin 1000mm.

Mai jigilar Matsakaici da Dogon Nisa

Mai isar da Matsakaici-da-Tsawon Nisa

Tsawon isarwa ya wuce 20M, kuma gudun ya fi ƙasa da 12m/min.

Tsawon isarwa ya fi guntu 18m, kuma saurin ya kai 40m/min.

Mai Canjawa Bidirectional

Hoton da ke sama shine mai isar da saƙon bi-directional tare da ƙirar mota ɗaya, hanyar ɗaukar kaya da hanyar dawowa duk an tsara su tare da tallafin sawu.

Hoton da ke sama shine isar da bidirectional tare da ƙirar injina guda biyu.Don birki na aiki tare da na'urar birki mai kama, da fatan za a tuntuɓi kantin kayan aikin don ƙarin cikakkun bayanai.

Cibiyar Drive

Cibiyar-Drive

Don guje wa ɗaukar goyan bayan goyan baya a ɓangarorin marasa aiki a ɓangarorin biyu.

Mafi ƙarancin Diamita na Idler Roller - D (Hanya Komawa)

Naúrar: mm

Jerin 100 200 300 400 500
D (min.) 180 150 180 60 150

Bayanan kula Don Daidaita Tashin hankali

Gudun aiki na bel mai ɗaukar nauyi yawanci yana buƙatar dacewa daidai da manufar isarwa daban-daban.HONGSEBLT na'ura mai ɗaukar bel ya dace da saurin aiki daban-daban, da fatan za a kula da girman tsakanin saurin bel da tsawon sag ɗin catenary yayin amfani da bel mai ɗaukar nauyi na HONGSEBLT.Ɗayan babban aiki na sag na catenary a hanyar dawowa shine ɗaukar karuwa ko raguwa a tsawon bel.Wajibi ne don sarrafa tsawon sag na catenary a cikin kewayon da ya dace, don kula da isasshen tashin hankali na bel bayan yin aiki tare da sprockets na tuƙi.Yana da mahimmancin mahimmanci a cikin ƙira gabaɗaya.Don madaidaicin girman bel, da fatan za a koma zuwa Teburin Sag na Catenary da Lissafin Tsawon A wannan babin.

Daidaita tashin hankali

Amma ga manufar karɓar madaidaicin tashin hankali don bel mai ɗaukar nauyi.Ainihin na'ura mai ɗaukar hoto baya buƙatar shigar da na'urar daidaita tashin hankali akan firam ɗin isar, dole ne kawai ya ƙara ko rage tsawon bel, amma yana buƙatar lokaci mai yawa don samun tashin hankali mai kyau daga gare ta.Sabili da haka, don shigar da daidaitawar tashin hankali a motar tuƙi / tuƙi na isarwa hanya ce mai sauƙi don karɓar ingantaccen tashin hankali da ya dace.

Daidaita Salon Screw

Don dalili don samun dacewa da kwanciyar hankali mai inganci.Salon ɗaukar hoto yana jujjuya matsayi na ɗaya daga cikin maɗaukakin, yawanci marar aiki, ta hanyar amfani da sukurori masu daidaitawa.Ana sanya ginshiƙan igiya a cikin ramummuka a kwance a cikin firam ɗin jigilar kaya.Ana amfani da salon ɗaukar hoto don matsar da sandar a tsaye, don haka canza tsayin mai ɗaukar hoto.Matsakaicin tazara tsakanin yanki mara aiki dole ne a adana aƙalla faɗin 1.3% na tsayin firam ɗin jigilar kaya, kuma ba ƙasa da 45mm ba.

Bayanan kula don Farawar Ƙarancin Zazzabi

Lokacin da aka yi amfani da bel ɗin HONGSBELT a cikin ƙananan yanayin zafi, dole ne a lura da shi don yanayin sanyi akan bel a lokacin farawa.Domin ragowar ruwan da ya rage bayan wankewa ko rufewa a karon karshe, zai yi ƙarfi yayin da ƙananan zafin jiki ya dawo zuwa yanayin zafi na al'ada kuma matsayin haɗin gwiwa na bel zai daskare;wanda zai cuci tsarin jigilar kaya.

Don hana wannan al'amari a lokacin aiki, dole ne a fara jigilar kaya a cikin yanayin aiki da farko, sa'an nan kuma fara magoya bayan injin daskarewa don bushe sauran ruwa a hankali, don kiyaye matsayi na haɗin gwiwa a cikin yanayin aiki.Wannan hanya na iya guje wa karyewar mai ɗaukar kaya saboda tsananin tashin hankali da ke haifarwa saboda ragowar ruwa a wurin haɗin bel ɗin ya daskare.

Salon Nauyin Daukar Naɗi

A cikin ƙananan yanayin aiki na zafin jiki, dogo masu goyan baya na iya lalacewa saboda ƙanƙancewa a ƙarƙashin matsanancin yanayin sanyi, kuma matsayin haɗin bel ɗin zai daskare, shima.Wannan zai haifar da bel mai ɗaukar nauyi yana aiki tare da yanayin inertion wanda ya bambanta da aiki a yanayin zafi na yau da kullun.Sabili da haka, muna ba da shawarar shigar da abin nadi mai ɗaukar nauyi a kan bel ta hanyar dawowa;zai iya kula da madaidaicin tashin hankali don bel da kuma dacewa da haɗin kai don sprockets.Ba lallai ba ne don shigar da abin nadi mai ɗaukar nauyi a cikin takamaiman matsayi;duk da haka, don shigar da shi kamar yadda aka rufe kamar yadda kullun tuƙi zai sami sakamako mafi tasiri.

Take-Un Salon Nauyi

Ana iya amfani da salon ɗaukar nauyi a cikin yanayi masu zuwa:

Yanayin zafi ya bambanta fiye da 25 ° C.

Tsawon firam ɗin jigilar kaya ya fi 23M.

Tsawon firam ɗin isarwa bai wuce 15 M ba, kuma saurin ya fi 28M/min.

Gudun aiki na tsaka-tsaki shine 15M / min, kuma matsakaicin nauyin kaya ya fi 115 kg / M2.

Misalin Salon Nauyi Daukar Nadi

Akwai hanyoyi guda biyu na daidaitawar tashin hankali don salon ɗaukar nauyi;daya shine nau'in sag na catenary kuma wani nau'in cantilever.Muna ba ku shawarar ku ɗauki nau'in sag na catenary a cikin yanayin ƙarancin zafi;idan gudun aiki ya wuce 28M/min, muna ba ku shawarar ku ɗauki nau'in cantilever.

Domin ma'aunin nauyi na salon ɗaukar abin nadi, yawan zafin jiki na yau da kullun wanda ya wuce 5°C yakamata ya zama 35 Kg/m kuma wanda ke ƙasa da 5 °C yakamata ya zama 45 Kg/m.

Don ka'idodin diamita na salon ɗaukar nauyi, jerin 100 da jerin 300 ya kamata su kasance sama da 200mm, jerin 200 kuma ya kamata su wuce 150mm.

Length Conveyor

FORMULA:

LS=LS1+LS1 XK

LS1=LB+L/RP X LE

LB=2L+3.1416X(PD+PI)/2

Alama

Ƙayyadaddun bayanai

Naúrar
K Matsakaicin bambancin yanayin zafi mm / m
L Tsawon firam ɗin mai ɗaukar hoto mm
LB Tsawon ka'idar bel mai ɗaukar nauyi mm
LE Canje-canje na catenary sag mm
LS1 Tsawon bel a yanayin zafi na al'ada mm
LS Tsawon bel bayan canjin zafin jiki mm
PD Diamita na sprocket drive mm
PI Diamita na sprocket mara aiki mm
RP Komawa hanyar abin nadi mm

Don ƙimar LE & RP, da fatan za a koma zuwa Teburin Sag na Catenary a menu na hagu.

Teburin Bambancin Yanayin Zazzabi - K

Yanayin Zazzabi Adadin Tsawon (K)
PP PE Actel
0 ~ 20 ° C 0.003 0.005 0.002
21 ~ 40 ° C 0.005 0.01 0.003
41 ~ 60 ° C 0.008 0.014 0.005

Bayanin Ƙimar

Misali 1:

Tsawon firam ɗin jigilar kaya shine 9000mm;ɗaukar Series 100BFE wanda nisa shine 800mm, tazarar hanyar dawowa shine 950mm, an zaɓi sprockets drive / idler don ɗaukar jerin SPK12FC wanda diamita shine 192mm, saurin gudu shine 15m / min, kuma kewayon zafin aiki daga -20 °C zuwa 20°C.Sakamakon lissafin don shigar da ma'auni shine kamar haka:

LB=2×9000+3.1416×(192+192)/2=18603(mm)

LS1=18603+9000/900×14=18743

LS=18743+(18743×0.01)=18930

Sakamakon lissafin shine 18930mm don ainihin shigarwa

Misali 2:

Tsawon firam ɗin jigilar kaya shine 7500mm;ɗaukar Series 100AFP wanda nisa shine 600mm, tazarar hanyar dawowa shine 950mm, an zaɓi sprockets drive / idler don ɗaukar SPK8FC wanda diamita shine 128mm, saurin gudu 20M / min, kuma kewayon zafin aiki daga 20 ° C zuwa 65°C.Sakamakon lissafin don sanya ma'auni shine kamar haka:

LB=2×7500+3.1416×(128+128)/2=15402(mm)

LS1=15402+7500/900×14=15519

LS = 15519- (15519 × 0.008) = 15395 (rage tsawon bel lokacin fadada zafi)

Sakamakon lissafin shine 15395mm don ainihin shigarwa.

Tebur na Catenary Sag

Tsawon Mai Canjawa Gudun (m/min) RP (mm) Matsakaicin SAG (mm) Yanayin yanayi (°C)
Sag LE PP PE ACTEL
2 ~ 4 m 1 ~ 5 1350 ± 25 150 30 1 ~ 100 60 ~ 70 40 ~ 90
5 ~ 10 1200 125 30 1 ~ 100 60 ~ 70 40 ~ 90
10 ~ 20 1000 100 20 1 ~ 90 50 ~ 60 20 ~ 90
20 ~ 30 800 50 7 1 ~ 90 - 20 ~ 30 - 10 ~ 70
30 ~ 40 700 25 2 1 ~ 70 1 ~ 70 1 ~ 90
4 ~ 10 m 1 ~ 5 1200 150 44 1 ~ 100 60 ~ 70 40 ~ 90
5 ~ 10 1150 120 28 1 ~ 100 - 60 ~ 60 - 30 ~ 70
10 ~ 20 950 80 14 1 ~ 85 40 ~ 40 - 10 ~ 50
20 ~ 30 800 60 9 1 ~ 65 - 10 ~ 30 1 ~ 80
30 ~ 40 650 25 2 1 ~ 40 1 ~ 60 1 ~ 80
10 ~ 18 m 1 ~ 5 1000 150 44 1 ~ 100 50 ~ 60 40 ~ 90
5 ~ 10 950 120 38 1 ~ 100 - 50 ~ 50 40 ~ 90
10 ~ 20 900 100 22 1 ~ 90 40 ~ 40 35 ~ 80
20 ~ 30 750 50 6 1 ~ 80 - 10 ~ 30 35 ~ 80
30 ~ 35 650 35 4 1 ~ 70 - 5 ~ 30 - 10 ~ 80
35 ~ 40 600 25 2 1 ~ 65 1 ~ 60 0 ~ 80
18 ~ 25 m 1 ~ 5 1350 130 22 1 ~ 100 - 60 ~ 60 40 ~ 90
5 ~ 10 1150 120 28 1 ~ 95 - 50 ~ 50 40 ~ 85
10 ~ 15 1000 100 20 1 ~ 95 40 ~ 40 30 ~ 80
15 ~ 20 850 85 16 1 ~ 85 - 30 ~ 40 30 ~ 80
20 ~ 25 750 35 3 1 ~ 80 1 ~ 60 0 ~ 70

Lokacin da gudun ya wuce 20m/min, muna ba da shawarar ɗaukar ƙwallo don tallafawa bel a hanyar dawowa.

Ko da wane nau'in ƙirar sauri, motar tuƙi ya kamata ya ɗauki na'urar rage saurin gudu, kuma farawa cikin ƙarancin saurin gudu.

Muna ba da shawarar ƙimar RP azaman mafi kyawun nisa.Tazara a ainihin ƙira ya kamata ya zama ƙasa da ƙimar RP.Don tazara tsakanin rollers na dawowa, zaku iya komawa kan teburin da ke sama.

Value SAG shine mafi girman manufa;elasticity na bel ya kamata a sarrafa shi a cikin kewayon darajar SAG.

Darajar LE shine haɓaka tsayin sag bayan an cire tsayin bel a ka'idar.